รูปภาพของวัลลภา บุตรจุมปา
ทำยังไงดี แนะนำด้วยคะ
โดย วัลลภา บุตรจุมปา - Thursday, 3 November 2005, 04:01PM

เข้าเรียนElerningไม่ได้ทำยังไงดีคะอาจารย์

รูปภาพของAdmin User
ตอบ: ทำยังไงดี แนะนำด้วยคะ
โดย Admin User - Friday, 4 November 2005, 02:47PM

สมัครเป็นสมาชิครึยังคะ ต้องสมัครสมาชิคก่อน แล้วระบบจะส่งจดหมายไปหาคุณที่อีเมลล์แอดเดรสที่คุณแจ้งไว้ เมื่อได้รับแล้วให้อ่านนิดนึงนะคะ มันจะบอกน้องว่าต้องทำยังไง ถ้าเราไม่ทำ มันจะไม่ยอมรับเราเป็นสมาชิค ถ้าเป็นแบบนั้น จะไม่สามารถเข้าเรียนวิชาไหนได้เลย ถ้าทำอย่างที่ว่ามานี้แล้วยังเข้าเรียนไม่ได้ ก็สามารถมาติดต่อได้ที่กองบริการฯ(ศูนย์คอมฯนะคะ)

รูปภาพของAdmin User
ตอบ: ทำยังไงดี แนะนำด้วยคะ
โดย Admin User - Saturday, 5 November 2005, 04:14PM

อีกอย่างนะคะ ถ้าคุณเข้ามาโพสกระดานที่นี่ได้ ก็แสดงว่าคุณสมัครสมาชิคเสร้จเรียบร้อยแล้วนะคะ..ส่วนการเข้าเรียนในรายวิชาต่างๆนั้น ให้คลิกดูที่รายวิชาทั้งหมดของระบบก็ได้ค่ะ แล้วเลือกเอาว่าอยากเข้าเรียนในรายวิชาใด บางวิชาสามารถเข้าศึกษาได้เลย แต่บางวิชาถูกกันเอาไว้สำหรับผู้มีรหัสผ่านจากผู้สร้างรายวิชา คุณจำเป็นต้องไปติดต่อโดยตรงที่ผู้สร้างรายวิชานั้นๆ นะคะ