รูปภาพของMr.007 C
เหงา
โดย Mr.007 C - Thursday, 9 November 2006, 12:23PM

วันนี้เป็นอีกวันที่ผมต้องใช้ชีวิตอยู่คนเดียวอีกหนึ่งวัน ช่างเป็นเวลาที่ยาวนานเหลือเกิน สิ่งเดียวที่อยู่กับตัวเราได้ดีเสมอมาคือความเหงา ที่เข้ามาโดยที่เรามักไม่รู้ตัว แต่คงเป็นสิเดียวที่อยู่กับผมได้ดีที่สุดแล้ว ชีวิตของเราก็แปลกนะ เราวิ่งตามหาความรักเรายิ่งวิ่งมันยิ่งหนี จริงๆแลวผมก็แค่ต้องการใครซักคนที่คอยอยู่ข้างเราในวันที่เราดีใจและเสียใจ แต่ก็ไม่มีใครเลย ทำไมสวรรค์ถึงได้ใจร้ายกับมนุษย์คนนี้นักหรือว่ายังไม่ถึงเวลา ไม่รู้ว่าจะอยู่รอเจอเธอคนที่จะเข้ามาเติมเต็มส่วนที่เราขาดได้หรือเปล่า
รูปภาพของLuk jitmanee
ตอบ: เหงา
โดย Luk jitmanee - Sunday, 11 October 2009, 10:18PM

ขอให้คุณอดทนและเข้มแข็งให้มากๆ ถึงแม้วันนี้คุณจะยืนอยู่คนเดียวบนโลก แต่ในไม่ช้าคุณจะได้พบกับคนที่ "ใช่" ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

รูปภาพของณัฐพล มูลพันธ์
ตอบ: เหงา
โดย ณัฐพล มูลพันธ์ - Friday, 21 May 2010, 03:18PM

พยายามหาอะไรทำครับ ผมนี่ยิ่งโคตรเหงาเลยครับ (รู้สึกเป็นบางครั้ง) แต่ก็อยู่ตัวคนเดียวได้โดยการพยายยามหานู่นนี่นั่นทำตลอด ไม่ให้มีเวลาว่างแล้วก็จะลืมความเหงาไปเองครับ