รูปภาพของอภิญญา หินทอง
เอารูปมาลงแล้วลงไม่ได้ค่ะ
โดย อภิญญา หินทอง - Wednesday, 7 September 2005, 10:09AM

อาจารย์คะหนูได้เอารูปมาลงแล้วทำไมมันไม่ได้หล่ะคะ
รูปภาพของภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน
ตอบ: เอารูปมาลงแล้วลงไม่ได้ค่ะ
โดย ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน - Wednesday, 7 September 2005, 10:28AM

ที่หนูพูดนี่ หมายถึงรูปประจำตัวหนูเองใช่ไหมคะ งั้นพี่ขอถามว่ารูปของหนู เป็นไฟล์แบบไหนคะ นามสกุลอะไร รูปที่ใช้ถ้าเป็น .JPG ไ้แน่นอนนะคะ แล้วหนู้เข้าไปเปลี่ยนที่ไหน ยังไงบอกได้ไหมคะ เผื่อพี่จะได้เดาสาเหตุที่มันไม่ได้ถูกไงคะ ยังไงช่วยอกละเอียดนิดนึงค่ะ ยิ้ม
รูปภาพของภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน
ตอบ: เอารูปมาลงแล้วลงไม่ได้ค่ะ
โดย ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน - Saturday, 10 September 2005, 10:14AM

ดีใจด้วยนะคะ ทำได้แล้วนี่ งั้นจะบอกเอาไว้เผื่อใครๆที่ทำไม่ได้บังเอิเข้ามาอ่านนะคะ คือว่า รูปที่เหมาะสมที่สุดที่นำมาใช้ควรจะมีขนาด 100 x 100 pixel ค่ะ และควรจะเป็นชนิดไฟล์ที่เป็นรูปภาพ และชนิดที่เหมาะที่สุดเห็นจะเป็น .jpg หรือ jpeg นั่นเองค่ะ ยิ้ม