รูปภาพของธัญญา สุธรรมปวง
อ.ฟ้าคนสวย
โดย ธัญญา สุธรรมปวง - Friday, 11 November 2005, 09:09PM

สวัสดีค่ะ อ.ฟ้า คืนนี้มาเล่นอินเทอร์เน็ต มีปัญหาเกี่ยวกับการบ้านที่อ.ฟ้าสั่งเรื่องการหาบริษัทให้เอาประวัติความเป็นมาที่เกี่ยวของบริษทที่เราจะเอาใช่ไหมค่ะ

I'm Thanya or Joy. How do you do ? The teacher speaks English well. I read English very much but I don't.

อ.ฟ้าค่ะขอรบกวนให้อาจารย์ช่วยแปลบทความนี้เป็นภาษาอังกฤษด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ในคของชีวิตนั้น ไม่มีอะไรที่เปลี่ยนแปลงไม่ได้เลย พอๆกับที่ เราก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงทุกสิ่งทุกอย่าง ตามใจเราได้ตลอดเวลา แต่ยังมี่สิ่งหนึ่งที่เราสามารถควบคุมได้ และเปลี่ยนแปลงได้ดังใจเราอยู่ นั่นก็คือทัศนคติ ความคิดภายใน และความรู้สึก เราจึงมีทางเลือกให้ตัวเองได้เสมอว่า จะใช้ชีวิตอย่างไรให้ีความสุข จะให้คนอื่นมาเลือกแทนเรา หรือ ให้เราเลือกทางเดินให้ตัวเอง

Goog night.Seeyou later