รูปภาพของจินตนา ปาลี
บอกหน่อยนะ
โดย จินตนา ปาลี - Wednesday, 9 November 2005, 01:21PM

อยากเป็นคนกล้าแสดงออกต้องทำอย่างไรคะ

รูปภาพของวันดา กุนา
ตอบ: บอกหน่อยนะ
โดย วันดา กุนา - Friday, 18 November 2005, 02:17PM

กัดฟันกัดฟันก่อนอื่นเลยนะ คือเราต้องสร้างความมั่นใจให้กับตนเองก่อนโดยการที่ เราต้องไม่แคร์กับสายตาคนอื่นจนเกินไป ไม่ต้องกลัวการถูกวิจารณ์ อยากทำอะไรก็ทำถ้าคิดว่าสิ่งที่ทำนั้นไม่เดือดร้อนทั้งตนเองและต่อผู้อื่น แต่ก่อนเราเองก็เป็นคนทีไม่กล้าแสดงออกมากๆเลยนะ แต่เราพยายามทำแบบนี้ จนตอนนี้ก็เริ่มเป็นคนทีมีความมั่นใจแล้ว แปลกใจแปลกใจแปลกใจ
รูปภาพของปฐมพงค์ ประพันธ์สุข
โดย ปฐมพงค์ ประพันธ์สุข - Monday, 11 September 2006, 06:07PM

ออกไปคุยหน้าชั้นเรียนบ่อยๆครับ เดี่ยวก็ชินเองหล่ะ เหมืองผมไง คิกคิก

รูปภาพของMr.007 C
โดย Mr.007 C - Monday, 25 September 2006, 11:35AM

การเริ่มต้นเป็นสิ่งที่ดีนะครับ จงทิ้งความกลัวทำ ทุกอย่างมีคั้งแรกเสมอครับ ง่ายๆนะครับหายใจลึกๆ และที่สำคัญอย่ากลัวครับ เป็นกำลังใจให้นะ

รูปภาพของMr.007 C
ตอบด้วย
โดย Mr.007 C - Saturday, 7 October 2006, 02:43PM

รู้จัก สกล ปาลี หรือเล่า