รูปภาพของผศ.จินตนา กระแสชัย
การส่งการบ้าน
โดย ผศ.จินตนา กระแสชัย - Sunday, 17 July 2005, 03:53PM

นศ.มีวธีส่งการบ้านอย่างไร
รูปภาพของAdmin User
ตอบ: การส่งการบ้าน
โดย Admin User - Sunday, 17 July 2005, 04:02PM

การส่งการบ้านของนักศึกษามีสองแบบค่ะ คือ

1. ส่งโดยการ มาส่งที่อาจารย์ผู้สอนโดยตรง

2.ส่งโดยการอัพโหลดไฟล์ นักศึกษาสามารถอัพโหลดไฟล์ของตัวเอง ส่งให้อาจารย์บนมูเดิ้ลได้โดยตรง โดยมีวิธีการดังนี้
1. คลิกที่ปุ่มค้นหา(ด้านล่างคำสั่งการบ้านของอาจารย์ แต่หากว่าไม่มีปุรย์ให้มาส่งโดยตรงค่ะ)

2. เลือกไฟล์ที่ต้องการส่งให้อาจารย์ (ไฟล์ที่นักศึกษาสร้าง เพื่อตอบการบ้าน) ดับเบิ้ลคลิกไปเลยก็ได้ค่ะ

3. จากนั้นชื่อไฟล์นั้นจะปรากฎใน text box (ใกล้ๆกับปุ่มค้นหา)

4. คลิกที่ปุ่ม อัพโหลดไฟล์

เป็นอันเสร็จค่ะ จากนั้นอาจารย์ก็จะเปิดการบ้านมาตรวจและให้คะแนน และอาจจะมีคอมเมนต์มาถึงนักศึกษา นศ.สามารถตรวจดูได้โดยการเข้าไปตรวจสอบในหัวข้อการบ้านนั้นอีกครั้งค่ะ

รูปภาพของผ่องพรรณ ใจเรือน
โดย ผ่องพรรณ ใจเรือน - Wednesday, 10 August 2005, 06:55PM

อาจารย์ค่ะคือหนูส่งการบ้านเป็นการเขียนส่งในกระดาษอาจารย์ตรวจให้หนูหรือยังค่ะไม่เห็นมีคะแนนขึ้นเลยคะ

รูปภาพของธีร -
โดย ธีร - - Sunday, 29 November 2009, 12:36PM

ตกลงจะให้ดูตรงใหน หรอ ครับ การบ้านอะครับ ดูที่ใหน

รูปภาพของภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน
โดย ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน - Sunday, 21 August 2005, 10:55AM

ถ้าส่งเป็นกระดาษที่อาจารย์โดยตรง อันนี้คงต้องไปถามที่ตัวอาจารย์เอาเองนะคะว่าอาจารย์ท่านตรวจให้หรือยัง