รูปภาพของภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน
ตอบ: เขาlogin รายวิชาไม่ได้
โดย ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน - Monday, 27 August 2007, 06:54PM

ตอนนี้ก็ใช้งานระบบได้แล้วนี่คะ
ที่เหลือก็คือ คุณอยากเข้าเรียนวิชาไหนก็คลิกเข้าไปจากหมวดหมู่คณะและสาขาวิชาที่คุณต้องการค่ะ
พอเจอวิชาที่ต้องการแล้วก็คลิกเข้าไป ..

ต่อจากนี้ก็ขึ้นอยู่กับอาจารย์ผู้สร้างรายวิชาแล้วล่ะค่ะ ว่าท่านมีระบบป้องกันอะไรอีกหรือไม่
เช่น หากท่านต้องการจำกัดกลุ่มผู้เข้าเรียน ท่านก็จะตั้งรหัสในการเข้าใช้งานรายวิชาของท่านเอาไว้ ถ้าเป็นดังเช่นที่กล่าวมา
เมื่อคุณคลิกที่ชื่อรายวิชาแล้ว คุณก็จะเจอกับกล่องข้อความให้ใส่รหัสค่ะ....
และถ้าถามว่า จะเอารหัสนี้มาจากไหนได้ ก็ต้องตอบว่า กรุณาติดต่ออาจารย์ผู้สร้างรายวิชาโดยตรงค่ะ เช่น ไปหาที่คณะ หรือโทรสอบถาม หรือส่งเมลล์ เป็นต้นค่ะ

มีปัญหาการใช้งานระบบสอบถามได้ที่เว็บบอร์ด
หรืออาจมาถามโดยตรงที่ศูนย์คอมพิวเตอร์
ขอให้สนุกกับการเรียนออนไลน์ค่ะ